Webbord รวมพลคนรักรีบอร์น RebornLnw.net
มาแล้วสมัครสมาชิคด้วยน๊า

มีกิจกรรมไห้ทำด้วย ไครชนะเอายศรูปเบียคุรันไปเล๊ย

Join the forum, it's quick and easy

Webbord รวมพลคนรักรีบอร์น RebornLnw.net
มาแล้วสมัครสมาชิคด้วยน๊า

มีกิจกรรมไห้ทำด้วย ไครชนะเอายศรูปเบียคุรันไปเล๊ย
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รวมพลคนรักรีบอร์น

You are not connected. Please login or register

[โปรแกรม] : โปรแกรมตัดเพลง mp3DirectCut ครับ

3 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

VONGOLA_11

VONGOLA_11
Moderator
Moderator

อ่านะ! ครับ

แจกโปรแกรมตัดเพลง mp3DirectCut

[โปรแกรม] : โปรแกรมตัดเพลง mp3DirectCut ครับ Mp3cutcopy

::Download::

ไม่มีตัวติดตั้งครับ! ใช้ได้เลยครับ

จะได้ไม่ต้องเสียตังค์โหลดเพลงสายเรียกเข้า ตัดเองได้สบายครับ!

อ่านะครับ! สำหรับวิธีเล่นแบบคราวๆ ผมเอามาลงให้แล้วนะครับ

เปิดโปรแกรมขึ้นมาครับ จะเห็นหน้าตาแบบนี้ทำตามภาพเลยครับ

[โปรแกรม] : โปรแกรมตัดเพลง mp3DirectCut ครับ Mp3cut01

ไปที่ File>Open แล้วเลือกเพลงครับ ตามภาพเลย!

[โปรแกรม] : โปรแกรมตัดเพลง mp3DirectCut ครับ Mp3cut02

เลือกที่แถบเลื่อนครับไปตำแหน่งที่ต้องการเริ่มตัด แล้วก็คลิกที่ Set Begin เพื่อเริ่มตัดครับ

[โปรแกรม] : โปรแกรมตัดเพลง mp3DirectCut ครับ Mp3cut03

เมื่อเลือกตำแหน่งที่ต้องการจะเริ่มตัดได้แล้ว ก็คลกเลือกตามภาพเพลงก็จะเล่นไปเรื่อยๆ
ให้สังที่ช่องบนแถบเลื่อนจะมีเคอเชอร์สีเหลืองๆอยู่

[โปรแกรม] : โปรแกรมตัดเพลง mp3DirectCut ครับ Mp3cut04

เมื่อเคอเชอร์สีเหลืองไปยังตำแหน่งที่เราต้องการจะหยุดตัด (จะเริ่มท่อนเพลงที่เราต้องการให้อยู่)
อาจจะ Stop ไว้ก่อนก็ได้ หรือ จะคลิด Set End ดังรูป

[โปรแกรม] : โปรแกรมตัดเพลง mp3DirectCut ครับ Mp3cut05

เมื่อเราคลิก Set End จะขึ้นแถบสีฟ้าเทอร์คอย เสร็จแล้ก็มาคลิกที่ Cut เพื่อตัด
ตรงส่วนที่เลือกไว้ (สีฟ้า)จะกลายเป็นสีส้ม ดังภาพ

[โปรแกรม] : โปรแกรมตัดเพลง mp3DirectCut ครับ Mp3cut06

ก็ลอง Play ดู ว่าตรงกับที่เราต้องการให้ตัดหรือไม่ ถ้าไม่ตรงกับที่เราเลือกก็แก้ไขที่ Edit
จะกลายเป็นแถบสีฟ้า แล้วก็เลือกให้ตรงกับที่เราเลือกไว้ แล้วค่อยมา Cut ใหม่ได้ครับ!

วิธีการ Save

ไปที่ File>Save All

สุดท้ายเมื่อปิดโปรแกรมไปแล้วจะมี Notepad อยู่หน้าจอ
ลบได้เลยครับ! ไม่มีผลกระทบใดๆ

เสร็จครับ!ลองดูมะยากหรอกครับ!?

=w=

แก้ไขล่าสุดโดย VONGOLA_11 เมื่อ Mon Nov 09, 2009 8:05 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง

http://rebornzone.thai-forum.net

talay_midnight

talay_midnight
มาเฟียฝึกหัด
มาเฟียฝึกหัด

thx มากมายจ้า

แต่ยังเล่นไม่เป็นเลย

คงต้องมั่วๆไปก่อนล่ะทีนี้

555+

jantra

เหยื่อมาเฟีย
เหยื่อมาเฟีย

ขอบคุณมากคะ

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]